ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਚੌਕਸੀ ਨਾਲ ਚਮਕਦਾ ਹੋਇਆ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ – ਰਾਜੇਸ਼ ਮੁਨੀ

ਦੀਕਸ਼ਿਤ ਨੇ ਰਾਜੇਸ਼ ਮੁਨੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਲੂਨਿਆ ਅਤੇ ਕਸਲੀਵਾਲ ਦੇ ਨਾਲ ਵਰਚੁਅਲ ਦੀ ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਈ

ਇੰਦੌਰ: ਜੈਨ ਸੰਤ ਸ਼ੇਰੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਵਧਰਮ ਦਿਵਾਕਰ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਜੇਸ਼ ਮੁਨੀ, ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਵਿਨਾਇਕ ਅਸ਼ੋਕ ਲੂਨੀਆ (ਕੋਲਕਾਤਾ) ਅਤੇ ਸ਼ੈਲੇਸ਼ ਦੀਕਸ਼ਿਤ (ਕਾਨਪੁਰ) ਪੱਤਰਕਾਰ ਸੰਗਠਨ “ਆਲ ਮੀਡੀਆ ਜਰਨਲਿਸਟ ਸੋਸ਼ਲ ਵੈਲਫੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ” ਦੇ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਵਜੋਂ। ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਡਾ. ਸਚਿਨ ਕਾਸਲੀਵਾਲ (ਉਜੈਨ) ਨੇ ਜੈਨ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਵਿਆਪੀ ਸੰਸਥਾ “ਜੈਨ ਮੀਡੀਆ ਸੋਸ਼ਲ ਵੈਲਫੇਅਰ ਸੁਸਾਇਟੀ” ਦੇ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਕਾਨੂੰਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਈ। ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ੍ਰੀ ਰਾਜੇਸ਼ ਮੁਨੀ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਵਿਚ ਕੁਝ ਸਤਰਾਂ ਕਹੀਆਂ, “ਪੱਤਰ – ਪੱਤਰਕਾਰ ਦਾ ਬਹੁਤ ਯੋਗਦਾਨ ਹੈ, ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦਿੰਦਾ, ਮੁਨੀ ਰਾਜੇਸ਼ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਚੌਕਸੀ ਨਾਲ ਚਮਕ ਰਿਹਾ ਹੈ।” ਵਰਚੁਅਲ ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਈ. ਸਹੁੰ ਚੁੱਕ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਟੈਬਲਾਇਡ ਆਦਿਤਿਆ ਨਾਰਾਇਣ ਬੈਨਰਜੀ (ਕੋਲਕਾਤਾ), ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਉੱਘੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਵਿਸ਼ਾਲ ਜੈਨ (ਸਿਲੀਗੁੜੀ), ਅਰਥਚਾਰੇ ਦੇ ਮਾਹਰ ਸੋਮਸ਼ ਪਾਂਡੇ (ਉਜੈਨ) ਨੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ’ ਤੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ।

  • ਲੂਨਿਆ ਨੇ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣ ਸਾਰ ਹੀ ਸੰਗਠਨ ਲਈ ਵੱਡੇ ਫੈਸਲੇ ਲਏ
    ਮੀਡੀਆ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਜੋਂ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ, ਵਿਨਾਇਕ ਅਸ਼ੋਕ ਲੂਨੀਆ, ਸੰਸਥਾਪਕ ਸ. ਸ੍ਰੀ ਅਸ਼ੋਕ ਜੀ ਨੇ ਲੂਨੀਆ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਬੁਲਾਇਆ ਅਤੇ ਸੰਸਥਾ ਦੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਮੁਫਤ ਕੀਤੀ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਲੂਨੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸੂਚਨਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਨ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਲਿਖਣਗੇ, ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਨਿ portਜ਼ ਪੋਰਟਲਾਂ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਲੈਂਦਿਆਂ ਅਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਨਿ newsਜ਼ ਵੈਬਸਾਈਟ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਜਾਅਲੀ ਨਿ againstਜ਼ ਪੋਰਟਲਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਵਾਉਣਗੇ। ਤੋਂ ਸਖਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਕਿ ਤਰਜੀਹੀ ਕੁਲੈਕਟਰ ਰਾਹੀਂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਨਿਯਮਤ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਪਲਬਧ ਕਰਵਾਏ ਜਾਣਗੇ, ਸ੍ਰੀ ਲੂਨੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਤਰਜੀਹ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਗੜਬੜੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪੱਤਰਕਾਰ ਹਨ ਜੋ ਉਹ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਆਪਣੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਤੋਂ, ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੱਚੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਹੂਲਤਾਂ ਮਿਲਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਬੇਲੋੜੀ ਤਰਜੀਹ ਜਾਰੀ ਕਰਨਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ.
  • ਜੈਨ ਸਮਾਜ ਦੀਆਂ ਰਸਾਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਰਸਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਾ ਲਾਭ – ਕਾਸਲੀਵਾਲ
    ਜੈਨ ਮੀਡੀਆ ਸੋਸ਼ਲ ਵੈਲਫੇਅਰ ਸੁਸਾਇਟੀ ਦੇ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਚਿਨ ਕਾਸਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡਿਜੀਟਲ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਚਲਾਏ ਜਾਣਗੇ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਕਿ ਜੈਨ ਸੁਸਾਇਟੀ ਦੀਆਂ ਰਸਾਲਿਆਂ ਅਤੇ ਰਸਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਰਕਾਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਣ।
  • ਪਿਆਰੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੇ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ
    ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਾਰੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ, ਈਮੇਲਾਂ, ਫੋਨ ਕਾਲਾਂ ਅਤੇ ਵਟਸਐਪ ਦੁਆਰਾ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਤਰਕੇਸ਼ ਓਝਾ (ਖੜਗਪੁਰ), ਅਸ਼ੋਕ ਜੈਨ ਚਾਵਲੇ (ਵਪਾਰੀ / ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ, ਉਜੈਨ) ਦੁਆਰਾ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈਆਂ ਭੇਜੀਆਂ. ) ਪ੍ਰਵੀਨ ਡਾਕ (ਰਾਜਨੇਤਾ, ਬੰਗਲੌਰ) ਅਮਿਤ ਜੈਨ (ਪੱਤਰਕਾਰ / ਬੰਗਲੌਰ) ਲੂੰਕਰਣ ਨਾਹਟਾ (ਪੱਤਰਕਾਰ, ਬਾੜਮੇਰ) ਸੰਪਤਲ ਲੂਨੀਆ (ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ, ਬਾੜਮੇਰ), ਪਰਮੀਸ਼ ਕੁਰਕੁਲਾ (ਰਾਜਨੇਤਾ, ਮੁੰਬਈ), ਰਿਤਿਕ ਮੁਖਰਜੀ (ਸੰਪਾਦਕ, ਵਿੱਤੀ ਕ੍ਰਿਕਲ, ਕੋਲਕਾਤਾ) ਰਾਕੇਸ਼ ਜਰੀਵਾਲਾ (ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ, ਦਿੱਲੀ) ਨਿਤਿਨ ਜੈਨ (ਪੱਤਰਕਾਰ, ਲੁਧਿਆਣਾ) ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਕੁਮਾਰ (ਪੱਤਰਕਾਰ, ਲੁਧਿਆਣਾ), ਮਹੇਸ਼ ਵਿਆਸ (ਪੱਤਰਕਾਰ, ਜਲੌਰ), ਆਦਿ ਨੇ ਫੋਨ ਰਾਹੀਂ ਸ਼ੁੱਭ ਕਾਮਨਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *